
Sunan Bude dandalin wayar hannu, kuma al'ada ce, kodayake a yau wannan yunƙurin bai wanzu ba. Open Movilforum ya kasance wani shiri ne na Telefónica da Movistar a cikin ƙirƙirar buɗewar al'umma da ke fuskantar ƙananan kamfanonin fasaha, ƙwararrun masu haɓakawa da farawa. Yaushe aka sake shi? Me aka yi wa? Bari mu gani a gaba.
Menene Open Movilforum
Shafin yanar gizo na Open Movilforum, wani shiri ne wanda Telefónica da Movistar suka kirkira a shekarar 2007, ya kasance bude al'umma don taimakawa ƙananan kamfanonin fasaha, ƙwararrun masanan software masu haɓakawa da farawa, don ƙirƙirawa da haɓakawa mashups da motsi motsi dangane da amfani da kayan aikin buɗe ido.
A takaice dai, an kirkireshi da niyyar ingantawa da sauƙaƙe haɗin kai tsakanin mai aiki, SMEs na fasaha da yan kasuwa. Tare da Open Movilforum an yi niyya ba da bayanai, kayan aiki da musaya don ƙirƙirar aikace-aikacen hannu. A wancan lokacin, ya kasance shiri na farko a Spain daga wani mai amfani da wayar hannu wanda ya maida hankali kan bude software
Kirkirar wadannan sabbin aikace-aikacen motsi ya ba da damar hadewar sadarwar sadarwar wayar salula kan Intanet. A cikin Openofar Open Movilforum mun sami APIs, SDKs, takaddun shaida, wiki da koyarwar da suka dace don aiwatar da aikin.
Wannan tashar Hakanan ya zama dandalin tattaunawa da tushen hanyar sadarwa. na membobin al'umma tare da ƙungiyar tallafi ta Telefónica.
Yaushe aka buɗe Open Movilforum?
Open Movilforum aka ƙaddamar a 2007 ta Movistar tare da haɗin gwiwar masana'antar Nokia da kuma aikin ku DandalinNokia, don haka yana haɓaka tayin ga mai haɓaka tare da adadi mai yawa na musaya da kayan aikin.
Movistar ya gabatar da Open Movilforum a Campus Party (Valencia, Yuli 23-29, 2007). Waɗancan kwanakin, Movistar ya kira gasar Buɗe movilforum na software na kyauta wanda aka ba da mafi kyawun aikace-aikacen Mobile 2.0 tare da tashar Nokia N800 tare da Linux da Wifi.
Openungiyar Open Movilforum tana da buɗe hanya a cikin channelasar Ingila, ƙungiyar masu haɓaka O2 Litmus, daga kamfanin wayar hannu na Telefónica O2. An ƙaddamar da Telefónica Dandalin Masu Ci gaban Movistar da aka haife shi tare da aikin duniya, daga raba, yi aiki tare da aiki tare, kuma wannan ya sami wadatar abubuwan da suka gabata waɗanda Telefónica ta samu a kasuwanni daban-daban kamar Spain da Kingdomasar Ingila
Menene Open Movilforum don?
Ta hanyar yanar gizo bude.movilforum.com Ana iya gwada sabbin hanyoyin sadarwar wayar hannu tare da masu haɓaka na ɓangare na uku tun kafin fara kasuwancin su. A takaice dai, jama'ar da suka kafa wannan rukunin yanar gizon na iya samun damar waɗannan nau'ikan kayan aikin da fa'idodin da Telefónica ke bayarwa.
The Open Movilforum himma ya game sauƙaƙe ci gaban aikace-aikacen buɗe software samar da API masu sauki, kayan aiki da cikakken bayani kan aikin wayar salula. Bugu da kari, samarwa da tsarin gwaji an sauƙaƙe su sosai don shirye-shirye a cikin na'urori da waɗanda ke amfani da sabis na Telefónica a kan hanyar sadarwar.
Bude Movilforum, hidimar majagaba a wancan lokacin
Bude Movilforum ya shirin farko na kyauta na kyauta wanda wani ɗan ƙasar Sifen ya gabatar. Abin da aka nufa shi ne ya isa ga duka SMEs. Wato iko samar da hanyoyin motsi cewa a wancan lokacin ana ganinsa a matsayin wani abu mai tsada, rikitarwa da rashin sani.
Tare da wannan sabis ɗin, yana yiwuwa a ba wa ƙananan kamfanonin fasaha, ƙwararrun masu haɓaka software da farawa yanayi wanda ya sauƙaƙe ci gaban aikace-aikacen software masu buɗewa. Wannan wani shiri ne na farko, tunda ba'a taba yin sa a Spain ba ta hanyar kamfanin sadarwa.
Bude Movilforum da Yanar gizo 2.0
Sabis ɗin wani ɓangare ne na dabarun Gidan Yanar Gizo na Telefónica 2.0. Daga gidan yanar gizon sa (buɗe.movilforum.). API masu sauƙi, kayan aiki, da cikakkun bayanai game da aikin wayar hannu an miƙa su. Bugu da kari, an samar da kayan aikin da suka sawwaka yadda ake samarwa da gwajin duka don shirye-shirye a cikin na'urorin da kuma wadanda ke amfani da ayyukan hanyar sadarwa na Telefónica.
Open Movilforum ya kasance yanayi mai bude inda duk membobin al'umma zasu iya hada ayyukan su. APIs ɗin sun haɓaka kamar Telefónica kuma membobin sun ba da gudummawa ga rukunin yanar gizon. Ina nufin, sabis ne wanda yayi kamar mangaza me aka saba yi mashups.
Open Movilforum APIs: API 1.0 da API 2.0
Saukewa: API1.0
Bude Movilforum ya fara da Saukewa: API1.0, yin amfani da sabis ɗin da Movistar ke bayarwa da jerin SDKs waɗanda suka ba da izinin amfani da APIs cikin tsari. Waɗannan APIs na farko sun ba da izinin isa ga adadi mai yawa na ayyuka daban:
- Karɓar SMS a cikin wasiƙa (pop3): an ba shi izinin karkatarwa da karɓa a cikin imel waɗancan gajerun saƙonnin (SMS) ɗin da aka aika zuwa lambar wayar Movistar.
- Aika SMS: an ba da izinin aikawa da SMS ta hanyar amfani da http.
- Aika MMS: an ba shi izinin aika MMS ta hanyar haɗin yanar gizo.
- SMS 2.0: Ayyukan IM ta hanyar SMS (jerin abokai, halin kasancewa, aika saƙonni ba tare da layi ba, karɓar su lokacin haɗuwa)
- Coopiagenda: Ya baku damar samun jerin sunayenku daga SIM ta hanyar haɗin kebul na http.
- Karbar kiran bidiyo (dangane da SIP, cikin sigar beta): An yarda da karɓar kiran bidiyo akan PC kuma adana rafuka sauti da bidiyo.
- Auto Wap Tura: Ya ba da izinin aika saƙonnin Wap Push zuwa tashar salula ta hannu ta hanyar amfani da http.
Saukewa: API2.0
Daga baya, a ƙarshen 2009 da kuma lokacin 2010, Buɗe movilforum yana aiki akan ƙaddamar da sabbin APIs a Spain. A wannan lokacin, APIs sun fi karkata zuwa ga al'amuran WEB 2.0. Daga cikin su, sun yi fice:
- Aika SMS / MMS.
- Liyafar a URL na SMS / MMS.
- Saƙo (SMS / MMS) 'ja'.
- Saƙon ƙasa (SMS / MMS).
Babu shakka, tare da waɗannan API masu sauƙi, zan iya samar da jerin kayan aikin waɗanda suka sauƙaƙa hanyoyin samarwa da gwaji duka don shirye-shirye a cikin na'urori da waɗanda ke amfani da sabis na hanyar sadarwa na Telefónica.
Open Movilforum sabis ne mai matukar ci gaba a wancan lokacin, yana mai matukar bayar da gudummawa a Spain, saboda shine farkon ƙirar kayan aikin kyauta da wani ɗan ƙasar Sifen ya gabatar. Abin da aka nufa shi ne isa duk SMEs. Kuma ku, kuna da masaniya game da wannan shirin da Telefónica ta ƙaddamar a 2007? Ka bar mana tambayoyinku a cikin sharhin, za mu yi farin cikin karanta ku.